Thiên Long Bát Bộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Thiên Long Bát Bộ

Thiên Long Bát Bộ

You are not connected. Please login or register

Sơ lược về Minh giáo và võ công của Minh Giáo

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

None0012

None0012

Khỏi nói ai cũng biết Minh Giao bắt nguồn từ tổng đà ba tư....(lai lịch người sáng tác môn phái chưa rõ)võ công minh giáo là thiên hạ vô địch thủ với tuyệt kĩ (càn khôn đại na di) tâm pháp ...sau đây mình sẽ giới thiệu về "CÀN KHÔN ĐẠI NA DI TÂM PHÁP" môn võ này gồm 7 tầng...khi học đến tầng thứ 7 nội lực sẽ được nâng cao và có thể phản đòn đối phương khi đánh mình đồng thơi sẽ có nhưng lực chưởng lửa như là ở tầng 5 và tầng 4.. khi học xong môn võ công này có thể gọi là "thiên hạ vô địch thủ" và môn võ công quan trọng thứ 2 là "Cửu Dương thần công" môn võ này khi học vào có thể tự điều thương tăng mỗi khi bị thương thì nội lực càng tăng lên và sẽ tự điều trị vết thương ...Cửu Dương thần công có câu "Tha Cường Thủ Tha Cường ..Thanh Phong Thủ Thanh Phong ...Thanh Thiên nhât Bạch nguyệt..Ta Còn 1 tấc chân khí tại.....(cái này nói giống truyện chứ không phải giống game nha) Cửu dương thần công là 1 môn võ đã bị thất truyền trong thiên hạ... nhưng vô tình đã có 1 vài người lấy được nó như :Trương vô Kỵ....Và cuối cũng là "Thất Thương Quyền"..thất thương quyền không hẳn là của Minh giao nhưng "Kim Mao Sư Vương Tạ Tốn" đã đánh cắp nó của phái "côn động" và dạy cho Trương Vô Kỵ sau này Vô Kỵ đã dạy lại cho 1 số người của Minh giao' và từ đó nó thuộc về Minh Giáo...Thất thương quyền là 1 môn võ công tuyệt đỉnh nhưng đầy sự tàn ác.. và có thể tự giết mình... đầu tiên Thất thương quyền là đả thương mình và sau đó mới đả thương người khác khi người bị trúng Thất thương quyền có thể bị đứt kinh mạch mà chết (đối với người nội công thấp ) còn nếu người nội công thâm hậu thì sẽ bị tàn phế hoặc bị thương nghiệm trọng về nội tạng........Đó là toàn bộ về phái Minh giáo (cái này mình chỉ kể theo truyện có 1 vài chi tiết không giống game các bạn đừng chửi mình nha) đọc xong hy vọng các bạn sẽ thanks mình bounce bounce bounce

Được sửa bởi None0012 ngày Mon Jul 04, 2011 1:59 pm; sửa lần 1.

picasso

picasso
Huynh Đệ Bang
Huynh Đệ Bang

haiz bê nguyên truyện Ỷ thiên ra nói vậy ku. Có 1 vài chỗ cần chĩnh lại như sau :
+ 1 là võ công của minh giáo khi học xong ko phải là tuyệt đỉnh. Cái gì sinh ra cũng có khắc tinh hết cho nên đừng vội nói võ công mình giáo tuyệt đỉnh.
+ 2 là càn khôn đại na di tâm pháp có 8 tầng tất cả. Nhưng đích thực chỉ học được tới tầng thứ 7 thôi. Tại sao ???
Đơn giản theo nguyên tác truyện thì ng sáng tạo ra võ công này khi luyện đến tầng thứ 7 thì ông ta viết thêm 1 tầng nữa ( nói chung là viết bá láp bá xàm ) để những ai tham lam khi luyện sẽ tầu hỏa mà chết.
+ 3 là càn khôn đại na di ko có công dụng chữa thg như None nói. Trong nguyên tác của Ỷ thiên thì Trương Vô Kỵ bị diệt tuyệt đánh 3 chiêu ko chết là do cửu dương thần công, nội lực của TVKỵ wá thâm hậu nên diệt tuyệt ko thể đã thg ông.

Ngoài lề chút xíu, nói thật khi nói đến tác phẩm ỷ thiên đồ long thì chắc ai cũng nghỉ TVK là kỳ tài võ học có thể sánh với TTPhong nhưng thật sự thì TVKỵ cũng bình thg như bao ng luyện võ khác thôi, chẵng phải kỳ tài gì cả. Ổng luyện cửu dương công mất hết 4 năm. Học càn khôn và thái cực quyền & kiếm là do có căn cơ cửu dương thần công.
Trương Tam Phong cũng nhận xét TVKỵ học đc tuyệt kỷ của TTPhong vì nội lực wá thâm hậu.

Tái bút Topic nên đổi thành Nguồn gốc mình giáo.

None0012

None0012

Con heo kia tao có nói là Càn Khôn Đại Na Di chữa thương không hả.lúc nó đánh với diệt tuyệt còn chưa học dc cần khôn đại na di mà mày điên hả Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]